Home Kimataifa Abdi Banda! Hakamatiki tena! anatafutwa na mabingwa

Abdi Banda! Hakamatiki tena! anatafutwa na mabingwa

18891
0
SHARE

Kupitia jarida maarufu la habari ncini Afrika Kusini Soccerladuma limeripoti kuwa mlinzi mahiri wa klabu ya Baroka Fc Abdi Banda a.k.a Abdi “Van Djik” anawindwa na mabingwa wa msimu na mabingwa mara 8 wa ligi kuu Afrika kusini Mamelodi Sundowns.

Mabingwa Mamelodi Sundowns wapo katika harakati za kuimarisha kikosi chao baada ya kutwaa ubingwa msimu uliopita.

Taarifa kutoka Siya , Masandawana zinadai kuwa Abdi Banda anahitajika na klabu hiyo baada ya kufanya vyema na klabu yake licha ya matokeo ya kusuasua ya klabu hiyo ya msimu uliopita waliomaliza nafasi ya 2 kutoka mkiani wakiwa wameruhusu mabao 38.

Baroka FC watotto hawa wanaotumia uwanja wa Old Peter Mokaba huu ni msimu wao watatu kwenye ligi hiyo.

Hata hivyo huenda dili hili likawekwa kwenye wakati mgumu kutokana na klabu hiyo kuhitaji huduma za mlinzi huyo.

Morgan Mammila ambaye ni mkurugenzi wa klabu hiyo alisema kuwa klabu uake haitaruhussu mchezaji yeyote kuondoka na watapambana kumaliza nafasi nane za juu msimu ujao.

“Malengo yetu ni kucheza vyema na kuhakikisha hatutaruhusu mchezaji yeyote kuondoka. Tunahitaji kwanza kujua ni kivipi tutafuzu MTN8. Hivyo nafasi 8 za juu ni lengo letu kubwa.”

Msimu wa kwanza Baroka kumaliza nafasi 2 za mwisho kabla ya kushinda mchezo wa mtoano kwenye mchezo wa kuamua timu ya kushuka daraja.

Msimu uliopita walitawala mechi za awali kabla ya kuporomoka mpaka nafasi ya 14.

Mshambuliaji hatari wa zamani wa Kaizer Chief, Wedson Nyirenda ametwaa mikoba ya kuinoa klabu hiyo.

Mashindano M G Y R Dkk
Jumla 32 3 3 2.853′
28 3 2 2.493′
3 1 270′
1 90′
Y-Njano, R-Nyekundu, Dkk-Dakika, G-Mabao, M-Mechi.

Banda alicheza michezo 28 kwa klabu hiyo. Kiwango chake ndani ya klabu yake, pamoja na kuitwa kwake timu ya taifa mara kwa mara kumefanya aanze kuwindwa na timu mbalimbi.

Kocha mkuu wa Mamelodi Pitso Mosimane anafahamu uwezo wa Banda vyema. Banda ndiye mchezaji bora ea Baroka msimu uliopita bila shaka. Baroka wana haki ya kumzuia lakini Mosimane pia anaweza kumshawishi Banda na kupata huduma zake. Kadi yake ya kwanza alipata dakika ya 59′ baada ya kunawa mpira kwenye mchezo dhidi yao na Kaizer Chiefs 1-0 Baroka FC ambapo katika mchezo pia alifunga bao lililoipatia Baroka sare.

Abdi Banda umri wake unamruhusu kwani amefikisha miaka 23 kwa mujibu wa transfermarket.com. inaonesha alizaliwa tarehe 20 mwezi Aprili 1993. Abdi Banda yupo chini ya wakala wa Siyavumi.

Hata hivyo klabu yao msimu imefanya usajili wa kutosha. Elvis Chipezeze, Tshediso Patjie, Bheki Maliba, Thabo Moseki, Bonginkosi Makume,Siseko Manana, Armand Gnanuillet, Ananias Gebhardt, Shabani Hussein, Shabani Hussein na Orebotse Mongae.

Klabu hiyo ya Baroka pia imekuwa unataratibu wa kutoa Mamiss. Shindano lao linajulikana kama Miss Baroka ili kuvutia zaidi mashabiki na kufanya uwekezaji. Simba na Yanga Vipi kuna uwezekano wa Miss kariakoo Derby???😀

Hata hivyo Abdi Banda alipewa tuzo ya kuwa mchezaji bora wa mwezi mei mwaka huu wa klabu ya Baroka. Pia Abdi Banda yupo nchini kwa ajili ua maandalizi ya harusi yake

Usiache kuzidi kutufuatilia kwenye kurasa zote za Shaffih dauda (Instagram na facebook) Pia dauda tv kwenye youtube.

Mimi ni Privaldinho (Instagram)

Comments

comments

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here