Home Dauda TV Mtibwa ilivyouchukua ubingwa mikononi kwa Singida United

Mtibwa ilivyouchukua ubingwa mikononi kwa Singida United

8809
0
SHARE

Mabao 3-2 yametosha kuifanya Mtibwa kuwa bingwa mpya wa Azam Sports Federation Cup mbele ya Singida United kwenye mchezo wa fainali uliochezwa uwanja wa Sheikh Amri Abeid, Arusha.

Watu wengi walikuwa wanaichukulia poa Mtibwa kwa kulinganisha wachezaji wake na wale wa Singida United, timu ambayo imesajili wahezaji wengi wa kimataifa.

Ukiniuliza Mtibwa waliizidi wapi Singida United kwenye mchezo wa fainali nitakwambia ni uzoefu wa wachezaji waliopo Mtibwa lakini makosa ya golikipa wa Singida United yaliwarahisishia Mtibwa kupata matokeo.

Tangu mwanzo kabisa , Zubery Katwila alikuwa anaibadilisha Mtibwa kulingana na timu anayokutana nayo. Kuwepo kwa wachezaji wengi wenye uzoefu kama Nditi, Henry Joseph na Dickson Daud ni wachezaji ambao wamecheza mechi nyingi sana kitaifa na kimataifa.

Wachezaji wazoefu wanajua namna ya kuwafanya wachezaji wa timu pinzani washindwe kutekeleza majukumu yao. Singida inawachezaji wazuri kama Kutinyu lakini walichokuwa wanafanya Mtibwa ni kutowaruhusu Singida kuvheza kwenye eneo lao la hatari.

Mtibwa walikuwa wanaibutua mipira yote iliyokuwa inakuja kwenye eneo lao la hatari. Ukiangalia magoli waliyofunga Singida United yalitokana na makosa yaliyofanywa na mabeki wao katika wakati ambao walidhani wanaweza kutuliza mpira nchini (mfano goli la Kutinyu).

Uzoefu na game plan waliyokujanayo leo Mtibwa kuhakikisha hawawapi nafasi Singida kutengeneza nafasi nyingi huku wao wakijitahidi kutumia mipira iliyokufa kwa sababu wanawavhezaji kama Kelvin Kiduku ambao ni wazuri wa kupiga mipira hiyo (mfano goli la pili kona iliyopigwa na (Baba Ubaya).

Comments

comments

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here