Home World Cup Mfahamu Mganda hatari anayetarajia kucheza kombe la dunia mwaka huu.

Mfahamu Mganda hatari anayetarajia kucheza kombe la dunia mwaka huu.

18057
2
SHARE
Haijalishi umezaliwa mazingira gani. Wala usimlaumu Mungu kwamba wazazi wako walizaliwa au waliishi maisha ya tabu. Huenda upo Kibondo au kasulu unawaza utafika lini Dar.

Huenda upo Rombo unaenda kulima viazi Rongai upate basikeli ya kwenda Kenya kununua vitunguu. Wala usiwaze sana. Kuna mtu anaitwa N’golo Kante alikuwa muokota makopo. Yupo Zinedine Zidane Wazazi wake walikuwa wakimbizi. Wewe muombe Mungu.


Wakati Mtanzania Yussuf Poulsen akisali kuomba aitwe kwenye kikosi cha kombe la dunia kitakachoiwakilisha Denamrk, Waganda nao watapeleka maombi yao kumuombea Sisto Pione.

Katika klabu Midtjylland ndipo Sisto alikutana na Riddersholm. Kutokana na jitihada zake alipandishwa katika kikosi cha wakubwa. Sisto ni mganda. Wala sio mganda kwa asili tu ila pia ni mganda kwa kuzaliwa.


Wakati sisi tunajivunia Samatta kucheza ulaya waganda wao wanajivunia kuwa na mchezaji wa Kiganda kule Urusi kwenye kombe la Dunia akiiwakilisha taifa la Denmark. Kocha Riddersholm ndiye aliyempa nafasi katika kikosi cha wakubwa.

Wachezaji wengi wa kibongo wanapenda maisha ya uree ree. Hawajitumi wapo wapo tu kama mizigo. Katika klabu ya FC Midtjylland wachezaji walipaswa kufanya mazoezi kwa masaa 12 kwa wiki. Sasa Sisto kwa kuwa alikuwa na malengo zaidi alikuwa anapiga mashuti, krosi na kukimbia mpira kwa zaidi ya masaa 24 kwa siku 5.


Mwaka 2014 kocha Glen Riddersholm ambaye alikuwa mkufunzi wa timu ya vijana ya FC Midtjylland, . “kuna mchezaji nilikuwa namuona wa gaofauti kabjsa na wenzake, kila mara ukipita uwanja wa mazoezi unamkuta pekee yake.

Ilikuwa nadra sana hasa katika mazingira ya joto kama hapa nchini kumkuta mchezaji mdogo yupo juani anakimbia. Pione alikuwa wa tofauti . Mwenyewe alinishangaza, kiujumla nina amini kuna wachezaji wakiobarikiwa na wachezaji wenye jitihada, kwangu mimi Sisto alipewa vyote.”

Sisto ni mzaliwa wa Uganda on 4 February 1995. Alizaliwa kipindi Augustino Mrema akiwa wamoto wakati wa uchaguzi mkuu wa kwanza wa Tanzania wa vyama vingi. Kisha baadae wazazi wake walielekea nchini Sudan. waliishi maisha ya tabu sana kabla hawajakimbilia ulaya. Walifikia katika mitaa ya mabanda yaani uswahilini pajulikanpo kama Hoejslev, kaskazini mwa mji wa Jutland nchini Denmark. Sisto ana ndugu 8 na yeye ni 9 kayika familia yao. Wote walienda shuleni ispokuwa yeye shule yake ilikuwa soka.


Walipokuwa Sudan walikuwa wakulima. Kablda hawajazamia Denamrk kila mtu kwenye familia alikuwa na jukumu la kuhakikisha maisha ya familia nzima yanasonga mbele. Walipokuwa Denmark walihamia mji mwingine wa Tjørring ambako Sisto alionekana na klabu ya Midtjylland.

Ndugu Jyllands-Posten aliitembelea familia ya akina Sisto umbali wa kilometa 60 kutoka mji wao wa awali kusini mwa Hoejslev Stationsby.

Katika maisha yake ya soka alianzia katika klabu bora na kubwa kabisa nchini Denmark. Mganda huyu ilikuwa kama ngekewa kwake. Sio ngekewa ila ni jitihada.

Kuna wachezaji wamepata nafasi kubwa katika vilabu vikubwa lakini wanashindwa kutumia fursa. Leo Adam Salamba na Mohamed Rahsid wamejiunga Simba lakini je wanajua thamani ya jezi ya Simba au wao wanawaza wapate mpunga wanunue mkoko na wapate madem hapa mjini?


Nahodha wa Denmark Simon Kjaer ni mmoja wa wachezaji wakubwa waliotkkea kwenye klabu hii. Achilia mbali bekiwa West Ham Winston Reid na nyota wa Celtic Erik Sviatchenko.

Jina lake lilianza kutamkwa sana mnamo mwaka 2015. Sisto aling’aa na klabu yake ya Midtjylland walipotwaa ubingwa wa ligi na msimu uliofuata aliifunga Manchester United nje ndani kwenye michuano ya Europa League.

Kila klabu ya Ulaya ilianza kummendea hasa baada ya kuonekana kwamba ni aina ya viungo ambao hawahitaji mtu kumzunguka ili acheze vizuri. Alikuwa na uwezo wa kucheza namba 6,8,10 bila wasiwasi wowote. Mwisho wa siku alitimkia Celta Vigo. Moja kwa moja alijumuishwa kikosini na pia alijatwalia namba kikosi cha timu ya taifa.

Sisto alipata uraia wa Denmark mnamo Desemba 2014 pia aliitwa kwenye kikosi cha U-21. Alianza kuichezea Denmark kila mchezo tokea Oktoba 2016 na alifunga goli lake la kwanza kwenye mchezo dhidi ya Panama.

Kilichoshangaza wengi ni kitendo cha kufunga goli huku akiwa hajafunga vizuri kamba za viatu kama Diego Maradona au Lionel Messi.

kocha mkuu wa Denmark Åge Hareide, amejaribu kutengeneza muunganiko mzuri wa Sisto na Christian Eriksen. Faida kubwa atakayopata Sisto ni kwamba wapinzani watamkodolea zaidi macho Ericksen na watamsahau sisto ambaye anaweza kufanya makubwa na kushangaza wengi.

Familia ya Sisto imekuwa bega kwa bega na ndugu yao. Sisto alipoitwa kwenye kikosi cha U21 Familia nzima ilivuruga mkutano ule wa kocha mmuu kwa kuanza kuimba na kucheza ngoma za kiafrika tukio ambalo lilizua gumzo kubwa sana. Ndugu waliofika walikuwa Lobolohitti, Margaret, Akari, Cathy, Angelo, Lopunyak, Adeleide na Regina.

Wale wa ndondo Cup nwakumbusha mchezaji bora atakwenda Uturuki. Atakwenda Besiktas. Ashindwe yeye sasa.

Wereba Sisto Tunaalabagana Russia, na Tambula bulungi

Hicho nilichoandika hapo Muulizeni Owki atawatafsiria.

Makala hii imeandaliwa na Privaldinho (Instagram)

Comments

comments

2 COMMENTS

  1. Unawalisha watu matango pori PIONE SISTO ni mzaliwa wa South Sudan ambayo kipindi hicho ilikua ipo ndani ya Nchi moja ya SUDAN kabla hawajajitenga rasmi mwaka 2006. Hivo huyo mchezaji ni mzaliwa wa Sudan Kusini lkn amekulia Uganda kwa miaka michache kabla ya familia yake kuhamia nchini Denmark akiwa na umri mdogo.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here