Home Kimataifa Gabriel Jesus na jezi yake ni funzo kwa vijana wetu

Gabriel Jesus na jezi yake ni funzo kwa vijana wetu

10470
0
SHARE

Uwanja wa kinesi ni moja kati viwanja maarufu sanakatika jiji la dar es salaam na ni maaarufu kwa kuwavijana wengi hukusanyika kutimiza ndoto zaoHadithiza vijana wengi kuhangaika na kupambania ndoto zaohaswa katika mchezo wa soka ni kila sehemu ya duniahii.

Miaka minne iliyopita nyakati kama hizi katika viungavya jiji la Sao paolo kulikua na kijana mmoja mzalendoaliyekua katika kamati ya kujitolea kung’arisha jijikipindi cha kombe la dunia nchi Brazil, kijanaaliyependa soka na aliamini siku moja angekuja kuvaajezi ya SELECAO.

Gabriel Jesus, wakati anazaliwa mwaka 1997 duniailikua inamtambua Ronaldo de lima kama mshambuliajibora kupata kutokea na mshindi wa balon d’Owakatihuo. Luis Nazario Rodaldo de lima alipewa jezi nambaya timu ya taifa ya brazil na baada ya kustaafu kwakekila aliyekuja kuivaa ile jezi alionekana si lolote sichcochote.

Jezi namba tisa ya Brazil imevaliwa na watu kweli kwelina mmoja wapo ni Tostao kwenye kombe la dunia lamwaka 1970 ambapo inaaminika ile ndio timu borakupata kutokea kwenye uso wa dunia. Kuna wakatibaada ya Ronaldo de Lima kustaafu Pele aliombakupumzishwa kwa jezi hiyo (namba tisa).

Kijana wa umri wa miaka 21 anayecheza katika timubungwa wa ligi kuu ya uingereza anafanikiwa kuvaa jezihii kwenye michuano inayokaribia kuanza kwa Putinnchini UrusiTaifa la Brazil limeiamini miguu ya kijanahuyukocha Tite amemuamini kijana huyu na HataRoberto Filmino anaamini uwezo wa mshindani wakewa namba.

Gabriel Fernando De Jesus, kijana funzo kwa vijanawengi wa Tanzania wanaoamini katika ndoto zaohatakama hatokuwa na miguu ya Tostao au Ronaldo De Lima lakini Tayari amepata heshima kubwa kuvaa jeziyenye namba tisaPengine kila mtu anauona mzigo walionel Messi kuifikisha Argentina katika nchi ya ahadiau Neymar kuibeba Brazil, lakini mwenye mzigo mzitozaidi ni kijana huyu kuvaa jezi iliyovaliwa na Ronaldo De lima. Licha ya kucheza michezo 15 na kufunga magolikwa timu ya taifa ya wakubwa tangu mwaka 2016, Gabriel anapaswa kuandaliwa kisaikolojia ili kuukabiliukubwa jezi hiyo ya Selecao.

Ukijituma kila jambo linawezekana na kwa kila namnaukiheshimu kazi yako basi dunia nzima itakupaheshima unayo stahili.

Tumsubirie Gabriel Fernando De Jesus kule Urusi.

Imeandikwa na Biko Scanda.

Comments

comments

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here