Home Kitaifa Shaffih Dauda amchana Nyamlani “Usituchafulie taasisi”

Shaffih Dauda amchana Nyamlani “Usituchafulie taasisi”

10341
0
SHARE

Story kubwa kwenye soka la bongo kwa sasa ni kuhusu uteuzi wa Athumani Nyamlani kuwa makamu wa Rais wa TFF ili kuziba nafasi iliyoachwa wazi baada ya Michael Wambura kufungiwa maisha kujihusisha na shughuli za soka kufuatia kukutwa na hatika katika tuhuma tatu tofauti zilizokuwa zinamkabili.

Ishu ya uteuzi wa Nyamlani bado haijatangazwa rasmi na TFF, lakini vyanzo vya ndani ya shirikisho hilo la soka tayari vimesha ‘nyapianyapia’ na kutoa ubuyu kwamba Nyamlani ndiye makamu mpya wa Rais wa TFF.

Shaffih Dauda alianza kutofautiana na uteuzi huo mara moja baada ya taarifa hizo kuvuja na kuanza kusambaa kwenye mitandao ya kijamii, Machi 25, 2018 Dauda kupitia ukurasa wake wa Instagram ali-post ujumbe kumpinga Nyamlani.

“Sitaki kuwa mnafiki bro you don’t deserve kuwa makamu wa raisi wa TFF, katika hili natofautiana na Rais Karia,nina sababu zaidi ya milioni moja why hafai.”

Picha halikuishia hapo, baadae akaangusha tena post ya nguvu ambayo imeeleza baadhi ya sababu za kumpinga nyamlani kuwa makamu wa TFF.

“Nyamlani sikilza sauti za wapenda soka na urudi ukasome article 50-1 katika msahafu wa maadili ya TFF.”

“TFF ni taasisi ya umma yenye misingi ya maadili na utawala bora (good governance) haiwezi kutumika kama kichaka chako cha kujifichia.”

“Tanzania inajua ulipotoka umeondolewa kwa ukosefu wa maadili (integrity) katika chombo cha umma chenye hadhi ya juu sana nchini mahakama.”

“Mwerevu asingekubali hata kuwa mjumbe wa kuteuliwa wa kamati ya utendaji TFF, ukiachilia mbali hiyo ya kuwa makamu wa Rais cheo cha pili kwa ukubwa ndani ya TFF.”

“Katika kanuni za maadili, uadilifu ni dhima ya juukabisa katika kada yoyote ile duniani. Leo hii kuna watu hatunao tena katika medani ya soka kwa kukosa uadilifu (integrity), iweje wewe unarudi huku?

“Tunaomba ukae pembeni usituchafulie taasisi na watu tuliowachagua kwa umakini mkubwa. “A questionable integrity is a serious problem.”

Comments

comments

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here