Home Kitaifa Wakili ameeleza kesi ya Wambura ilivyoendeshwa

Wakili ameeleza kesi ya Wambura ilivyoendeshwa

4706
0
SHARE

Kamati ya maadili ya TFF imetangaza kumfungia imemfungia kutojihusisha na masuala ya soka kwa kipindi chote cha maisha yake Makamu wa RAIS wa TFF Michael Wambura baada ya kumtia hatiani katika makosa matatu tofauti ambayo alikuwa akituhumiwa nayo.

Wakaili wa Wambura Emanuel Muga ameeleza namna kesi ya mteja wake ilivyoendeshwa na kamati ya maadili ya TFF kabla ya kufikia hukumu ya kumfungia maisha kujihusisha na masuala ya soka. Muga amesema kesi hiyo haikufuata kanuni na sheria za maadili.

“Kamati ilikuja kufanya maamuzi lakini haikuwa tayari kumsikiliza mtu wala kupokea ushahidi wa aina yoyote. Ile kamati ya maadili ililetewa mashtaka na secretariat, secretariat wakati inaletewa mashtaka haijatuonesha maazimio ya kamati tendaji yaliyoazimia kwamba suala la Michael Wambura linapelekwa kwenye kamati ya maadili hayo ndio maamuzi ambayo yanapaswa kufanywa na TFF.

“Huo muhtasari haukuoneshwa na haukuwepo kwenye karatasi zote zilizokuwepo kwa hiyo ni kundi tu lilikutana likafanya maamuzi lakini hakukuwa na msingi wa kamati tendaji hilo ni jambo la kwanza, la pili ni namna walivyopeleka wito hakukuwa na utashi wa kutoa nafasi ya kusikilizwa kwa yule ambaye alikuwa anashtakiwa.

“Kanuni za maadili zinasema kwamba, ukishapokea wito una siku tatu za kuitikia kwa kufika pale unapoitwa ili utoe maelezo yako lakini wakati tupo kwenye kamati ya maadili, mwanasheria wa TFF alisema kwamba waliandika wito Machi 13, huo wito wakaupeleka kwa wambura usiku wa siku hiyohiyo ili aje Machi 14, 2018.

“Wambura hakuwepo nyumbani kwake hiyo Machi 13 lakini pia kupeleka wito nyumbani kwa mtu sio utaratibu wa kisheria kwa hiyo haukupokelewa kwa sababu hakuwepo.

“Nikapewa maelekezo kama wakili niende kwenye hicho kikao, lakini ukifika kwenye kikao kama hiki unachofanya ni kuhakikisha ule mchakato unakuwa wa kisheria ili maamuzi yatakayotoka yawe ni maamuzi yaliyozingatia sheria.

“Jambo la kwanza nililowaonesha wanakamati lilikuwa linahusiana na kanuni kwamba wito uliandikwa Machi 13 kanuni inasema angalau tuna siku tatu kuja kuitikia kwa hiyo hizo siku tatu vipi? Nikaambiwa hilo suala la kisheria tutalitolea uamuzi na uamuzi utatoka baada ya wao kujadiliana. Nikatolewa nje kwa muda mfupi wakajadiliana kisha nikarudishwa nikaambiwa hilo wamelikataa niendelee kumtetea mteja wangu.

“Baada ya hilo nikawaelekeza kwenye kanuni nyingine ya maadili inayosema, ukishapokea wito baada ya siku tatu unaenda mbele ya kamati lakini sio mnaanza kesi, unaileza kamati kwamba utakuwa na mashahidi kadhaa, utapeleka vielelezo kadhaa kwa hiyo mpange muda wa kusikilizwa.

“Kamati ikishajua  hivyo ikaridhika kila mtu ameshajiandaa, inatoa muda wa kusikilizwa, hayo ni matakwa ya kisheria kwenye kanuni. Nikawaambia naomba tufuate sheria, mwenyekiti wa kamati akasema nisiwapotezee muda bila hata kuiangalia hiyo sheria badala yake nikaambiwa napoteza muda nachotakiwa kusema ni kafanya au hajafanya.

“Nikamwambia mwenyekiti sio utaratibu wa kisheria na hakuna kesi inayoendeshwa kwa siku moja duniani kote, hata CAS wanatoa siku 21 lakini wao walikuwa wanataka siku moja wamalize jambo waondoke zao.

“Baada ya mvutano wakasema ngoja tutoe maamuzi, nikatoka nje nilivyorudi wakatoa maamuzi wakasema tumetoa maamuzi kesho tutatoa hukumu. Tulikuwa tunabishania suala la kisheria badala ya kutoa maamuzi kwamba watafuata sheria au la wakasema kesho tutatoa hukumu.

“Nikauliza hiyo hukumu itakuwa ya kujaribu kufafanua kama mtafuata sheria au hukumu ya kesi ya msingi? Wakasema hukumu ya kesi ya msingi, nilishangazwa!”

Comments

comments

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here