Home Kimataifa “Simba inauwezo wa kuifunga Al Masry magoli 4 lakini kazi lazima ifanyike”-Shaffih...

“Simba inauwezo wa kuifunga Al Masry magoli 4 lakini kazi lazima ifanyike”-Shaffih Dauda

10753
0
SHARE

Wawakilishi wa Tanzania kwenye kombe la shirikisho barani Afrika (Caf Confederation Cup) wekundu wa Msimbazi Simba, wanatarajia kushuka uwanjani leo jumatano februari 7, 2018 kucheza dhidi ya Al Masry kutoka misri.

Kuelekea mchezo huo, Shaffih Dauda ambaye ni mchambuzi wa michezo kutoka Clouds Media Group anaamini Simba inauwezo wa kupata matokeo kwenye uwanja wa nyumbani lakini inabidi kazi ya ziada ifanyike na wasitarajie mchezo utakuwa kama mechi za ligi yetu ya Tanzania bara. Dauda pia ameonesha hofu yake kwa safu ya ulinzi ya Simba ambayo ameitaja kuwa inafanya makosa mengi, kwa hiyo amesema kama eneo la ulinzi la Simba litakosa umakini huenda Al Masry wakamaliza biashara uwanja wa taifa.

Unapataje matokeo baada ya mechi mbili? Kufuzu kwenda hatua inayofuata sio matokeo ya mechi moja, Simba wenyewe wanajua wanamechi mbili Al Masry pia wana mechi mbili.

Kila upande una namna ambavyo unaangalia hiyo mechi ya kwanza wanaingiaje, Al Masry na tabia ya timu za Afrika ya Kaskazini, mechi ya kwanza kama inakuwa ya ugenini kuna aina ya mechi huwa wanawaacha nyumbani baadhi ya wachezaji wao wa kutegemewa kabisa. Wanachukuwa wachezaji wengine ambao wanakuja kutekeleza plan ya kucheza hiyo mechi ya ugenini ambapo mara nyingi huwa wanajilinda sana na kutokubali kupoteza mchezo.

Lengo lao mama huwa kutoruhusu kufungwa goli, lakini inapotokea wakapoteza basi isiwe kiasi kwamba mechi ya pili itakuwa mzigo. Kwa hiyo changamoto ya kwanza ambayo Simba wanayo ni kuhakikisha wanawafungua Al Masry ili kuhakikisha malengo yao ambayo sihitaji kuwa karibu na kocha Lechantre na benchi la ufundi lakini mipango yao ni kuifunga Al Masry kwa tofauti ya magoli mengi ili wawe na akiba nzuri ya magoli.

Wanapokwenda ugenini waende na plan ya kuwachanganya wapinzani wao huku wakipoteza muda dakika 180 zikamilike halafu mwenye matokeo mazuri ya mechi zote mbili afuzu kwenda hatua inayofuata.

Al Masry chini ya kocha wao Hosam Hassani tusitemee wataishambulia Simba kama nyuki lakini watakuwa makini kutumia mapungufu ya Simba kupata faida. Moja ya changamoto kubwa kwetu ni kukosa umakini, wenzetu wana umakini wa hali ya juu sana, hawafanyi makosa ya ‘kipumbavu’ mara kwa mara kwa hiyo ili uweze kufanikiwa jambo lako inakuidi ufanye kazi kubwa ili wafanye makosa halafu utumie makosa hayo.

Tusitarajie kuona yale magoli mepesi ya 4G ambayo wanafunga akina John Bocco na Okwi kwenye ligi yetu, Simba inauwezo wa kufunga magoli manne lakini kazi lazima ifanyike kwa umakini wa hali ya juu mno.

Simba wako vizuri sana kwenye safu ya ushambuliaji lakini wanafanya makosa mengi sana kwenye eneo lao la ulinzi ndiyo maana nadiriki kusema, Al Masry wanaweza kuwa wamekuja kwa lengo la kujilinda lakini kwa makosa yanayofanywa kwenye eneo la ulinzi la Simba wanaweza wakafunga magoli na kuimaliza shughuli hapahapa.

Al Masry wamekuja na kufikia kwenye hoteli yenye hadhi kubwa Dar es Salaam wako vizuri, hawajaja wamepakatana kwenye  Coaster  wamekunja miguu hadi imevimba kama timu zetu za mikoni ambazo hazina hata uhakika wa kula vizuri wala hawajui watarudije walikotoka. Hawa wamekuja kazini kwa hiyo sio mechi nyepesi, ni mechi ngumu lazima Simba walitambue hilo na wafanye kazi.

Mashabiki wajitahidi kuheshimu matokeo ya uwanjani, kwa mfano baada ya Yanga  kufungwa na Township Rollers kuna mashabiki wametukana na kulaumu baadhi ya wachezaji, ikitokea timu yako imepoteza kubali matokeo huzunika lakini si kwa kulaumu wachezaji wala benchi la ufundi kwa sababu ndiyo haohao wakishinda tunawashangilia.

Comments

comments

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here