Home Kitaifa Shaffih Dauda baada ya Yanga kupoteza mechi ya kimataifa nyumbani

Shaffih Dauda baada ya Yanga kupoteza mechi ya kimataifa nyumbani

11018
0
SHARE

Kumekuwa na maoni mengi na mitazamo tofauti baada ya mechi ya Caf Champions League kati ya Yanga dhidi ya Township Rollers mchezo ambao umeshuhudia yanga ikipoteza nyumbani kwenye uwanja wa taifa kwa kufungwa 2-0 ikiwa ni mchezo wa kwanza wa raundi ya kwanza.

Wengi wao wametoa maoni kwa kuangalia matokeo ya uwanjani kwa upande wa Shaffih Dauda pia ametoa maoni yake kwa kueleza sababu kadhaa za Yanga kupoteza mechi hiyo lakini amegusia mambo mengi ikiwemo ubora wa ligi, maandalizi pamoja na vitu vingine

Wakati mwingine matokeo kama haya yanatupa mtazamo mpana wa kuangalia mambo mengine ambayo sisi tunayafanya na kuridhika nayo kutokana na mazingira ya kwetu na tunaona tupo sawa labda kutokana na mazoea.

Kwenye mechi kama hizi ili uweze kufanya vyema, ni lazima yawepo maandalizi yanayotokana na mamo mengi, kuna maandalizi ya makocha na benchi la ufundi kufanya kazi yao ya kumtambua mpinzani wanaekutana naye, hilo ni jambo la kwanza lakini wawe wanapata support kutokana na mfumo wa ligi yao na nchi yao kwa ujumla.

Yaani mpango wa maendeleo ya mpira kitaifa katika nchi yao, mamlaka husika wametekeleza majukumu yao kwa kiasi gani? Ukija kwenye ligi yao ‘Botswana’ inaendeshwa kwa utaratibu upi? Level ya ushindani kwenye ligi yao ipoje? Performance na viwango vya wachezaji kutoka katika timu tofautitofauti upoje?

Vitu vyote hivyo ni matokeo ya wadau wengi kwa maana ya vilabu vyenyewe vinamajukumu yake kuhakikisha wanaandaa mifumo mizurikutengeneza klabu zao, mamlaka zingine kwa mfano zinazosimamia ligi jukumu lao ni kuhakikisha ligi inakuwa ya ushindani ambayo itatoa bingwa ambaye atakwenda kushindana na mabingwa kutoka kwenye mataifa mengine na akawawakilishe vyema kuonesha ni namna gani ligi yao ilivyo bora na kwenda kuitangaza. Sasa kwetu, vitu vyote hivyo huwa hatuvipi kipaumbele huwa ‘tunajifanyiafanyia’.

Kilichobadilisha matokeo kwenye mechi ya Yanga na Township Rollers ni level ya performance, wenzetu level yao ilikuwa juu ukilingabisha na performance ya Yanga, Yanga walikuwa kama asilimia 50 ukilinganisha na wale Township Rollers kuanzia mchezaji mmojammoja kuja kwenye timu nzima. Naona baadhi ya watu wanazungumzia mchezaji mmojammoja kama vile Kessy, Tshishimbi, Chirwa, Yondani, lakini timu ndiyo inakupa matokeo.

Kwa mfano Kessy anafahamika kwa style yake ya uchezaji, ni ‘wing back’ anayekimbia pembeni, lakini ili upate kilicho bora kutoka kwake lazima apate ‘connection’ ya wenzake ambao wapo maeneo mengine watekeleze majukumu yao ili yeye anapokimbia na kupiga pasi ndani na anapokimbia kwenye mstari wa pembeni akutane na mpira kwenye nafasi aweze kupiga pasi ya mwisho wakati huo mshambuliaji awe amefika eneo la kufunga.

Wale Township Rollers kuanzia kwenye eneo lao la ulinzi walikuwa bora na walikuwa wanajua nawafanya kitu gani na ili waweze kutekeleza mipango aliyoizungumzia mwalimu, jambo la kwanza ni lazima wawe fit. Level ya fitness ya wachezaji wa Yanga unaweza kuiona iko chini ukilinganisha na wachezaji wa Rollers hata ukiangalia walivyokuwa wakigombea mipira ‘one against one’ walikuwa wanafanikiwa zaidi kuliko wachezaji wa Yanga. Walipokuwa wana mpira kwenye himaya zao hakuna mchezaji wa Yanga aliyekuwana uwezo wa kuuchukua.

Ukiangalia goli la pili, issue sio pasi kwa sababu unaweza ukapiga pasi hata 100 lakini upo kwenye eneo lako ambalo halimpi presha mpinzani ‘less pressure area’ mpinzani wako atakuwa anakuangalia tu unavyojifurahisha lakini unapovuka kwenda kwenye eneo la mpinzani ukiwa uanaendelea kupiga pasi maana yake wapinzani watatakiwa kuwa fit kwa kiasi kikubwa kwa sababu watatakiwa kukimbia sana kuziba ma-gape na kukaba ili kuuchukua mpira na nyinyi mcheze kwenda kwao.

Comments

comments

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here