Home Kitaifa Kocha aliyefungiwa miaka 5 amekata rufaa

Kocha aliyefungiwa miaka 5 amekata rufaa

5339
0
SHARE

Baada ya kuhukumiwa miaka mitano kutojihisha na masuala ya soka, kocha Joseph Kanakamfumu ameamua kukata rufaa juu ya hukumu hiyo iliyotolewa na kamati ya maadili ya TFF baada ya kumtia hatiani katika makosa ya kutoa taarifa zisizo sahihi na kughusi leseni za usajili wa wachezaji.

Emanuel Muga ambaye ni wakili wa Kanakamfumu amesema amebaini sababu tano nzito za kukata rufaa huku akiwa na matumaini mteja wake atashinda katika rufaa hiyo.

“Amenipa maelekezo kwamba, nimsaiie kukata rufaa dhidi ya hukumu iliyotolewa na kamati ya maadili kwa hiyo tumeshachukua hatua kadhaa hadi sasa, tumeomba nakala ya hukumu ya kina kwa sababu kanuni za maadili za TFF zinasema ili ukate rufaa lazima upewe nakala ya hukumu. Ukishapewa siku za kukata rufaa zinaanza kuhesabiwa ambazo ni siku tatu, hivyo tukishapewa hiyo nakala siku tatu zitaanza kuhesabika na hapo ndio tutakata rufaa.”

“Vyombo vya habari vimeripoti kwamba, Kanakamfumu amefungiwa na pia imezoeleka kwamba kila kamati ikitoa maamuzi yake basi mtu anaanza kufungiwa hapohapo lakini si kweli, kanuni za maadili zinasema kwamba akishafahamishwa kuhusu uamuzi ndio adhabu inaanza, sasa mtu anafahamisha uamuzi kupitia njia mbili tu ambazo zimetajwa na kanuni njia ya kwanza ni fax na nyingine ni registered letter ‘barua iliyopitia posta lakini imekuja kwa register’.”

“Joseph Kanakamfumu hajafahamishwa kupitia hizo njia mbili, kwa hiyo adhabu yake haijaanza mpaka sasa hivi na hiyo inatoa ruhusa kwake kuendelea na kazi zake za ukocha na kusimamia academy yake au kazi zozote za mpira kwa sababu TFF haijakidhi hayo matakwa ya kisheria.”

“Nimesoma maelezo ya hukumu ambayo nimeyapata kwenye internrt ambayo sio rasmi nimegundua kwamba kuna sababu tano nzito ambazo nimezibaini za kukatia rufaa.”

Comments

comments

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here