Home Kitaifa Vilabu vimepewa darasa kujiendesha kwa faida

Vilabu vimepewa darasa kujiendesha kwa faida

4331
0
SHARE

Semina ya siku moja yenye lengo la kuvijengea uwezo vilabu vinavyoshiriki ligi kuu, ligi daraja la kwanza na la pili imefanyika leo na kuhudhuriwa na viongozi mbalimbali walioviwakilisha vilabu hivyo.

Semina hiyo imefunguliwa na Rais wa TFF Wallace Karia ambayo imeandaliwa na kampuni ya ISDI na kuwezeshwa na Alliance Life Insurance ina lengo la kuvijengea uwezo vilabu ili kujiendesha kwa mfumo wa kisasa wa kibiashara.

Mwenyekiti wa ISDI Dr. Katunzi amezungumzia malengo ya kuandaa semina hiyo kwa ajili ya kusaidia kutoa elimu kwa vilabu vya soka nchini kujiendesha kwa faida.

“ISDI iliangalia mchango wa michezo katika ukuaji wa uchumi vilevile chanagamoto ambazo michezo inakabiliwa nayo kwa hiyo ISDI kwanza tunafanya tafiti kubaini matatizo halafu tuna-link yale matatizo katika kujenga uwezo na sasa ISDI tumeanza na mpira wa miguu lakini si mpira wamiguu peke yake, tunaangalia michezo yote pamoja na utamatuduni.”

“Serikali ina nafasi yake kwenye kitu tunachokifanya, ISDI inategemea sana ushirikiano kutoka kwa vyombo vinavyoongoza michezo husika pamoja na serikali kwa ujumla. ISDI tumepata ushirikiano mkubwa toka TFF na bodi ya ligi kwa hiyo tunawashukuru kwa kuonesha utayari wa kushirikiana na sisi na tunategemea malengo ya semina hii yataleta chachu katika utendaji wa klabu zinazoshiriki ligi mbalimbali.”

Kwa upande wa shirikisho la soka Tanzania (TFF) limesema, halitaruhusu ligi kuu kuanza msimu ujao endapo timu shiriki hazitakuwa zimewakatia bima wachezaji wake pamoja na benchi la ufundi.

Rais wa TFF Wallace Karia ametoa kauli hiyo wakati akifungua semina ya uendeshaji wa vilabu kwa faida.

Wamefanya tafiti na wanaendelea kufanya tafiti ambazo zitatusaidia kuangalia jinsi gani hivi vilabu vinaweza kuendeshwa kwa ufanisi zaidi ambao tunauhitaji hasa wa kiuchumi ambao utatusaidia katika club licensing.”

“Vilabu vilivyopo hapa vya ligi kuu, daraja la kwanza na daraja la pili ndio ligi zinazoshirikisha timu nyingi ambazo zinatoka karibu kila mkoa, kwa hiyo zitakapoendeshwa kitaaluma zaidi zitatusaidia na sisi kuwa na mipango mikakati.”

“Nitoe wito kwa wadau wengine wote ambao wanaona wana kitu wanaweza wakafanya kwa kushirikiana na sisi niwaambie TFF iko salama.”

Dr. Jonas Tiboroha ambaye ni director wa ISDI ameelezea kwa kifupi namna watakavyovisaidia vilabu kujiendesha kwa faida.

“Kwenye mpango mkakati wetu wa mwaka 2018-2022 kwa maana ya miaka mitano ijayo, tunayo ‘strategic research agenda’, agenda yetu kubwa ni kwenye transformation of sport kuwa tool ya job creation na poverty alleviation.”“

“Kitu tunachokiongea hapa ni kuhakikisha tunayapa kipaumbele hayo mambo na ukijaribu kuangalia mjadala wetu wa leo kutokana na utafiti ambao tumeufanya na kupata majibu, tunajaribu kuangalia ni namna gani vilabu vinaweza kuendeshwa kwa faida au kwa uwezo mzuri kiasi kwamba program za maendelo zinaweza kupelekea vijana kuja kuajiliwa kwenye mpira wa miguu zifanikiwe.”

Comments

comments

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here