Home Kitaifa Rage navyomkumbuka mchezaji wa Simba aliyefariki

Rage navyomkumbuka mchezaji wa Simba aliyefariki

6048
0
SHARE

Kiungo wa zamani wa Sunderland na baadaye Simba Arthur Mambeta amefariki dunia jana Alhamisi Februari 28, 2018. Mambeta si jina geni katika ramani ya soka la Tanzania, ni miongoni mwa wachezaji waliosaidia maendelo na kukua kwa mpira wa nchi hii.

Mwenyekiti wa zamani wa simba Alhaj Aden Rage ameeleza namna ambavyo anamkumbuka Arthur Mambeta pamoja na kuuomba uongozi wa Simba kushiriki kikamilifu katika msiba huo kwa ajili ya heshima ya klabu yao.

“Mambeta ni mchezaji ambaye ana sifa ya pekee ndani ya klabu ya Sunderland mpaka Simba, hakuteteleka wala hakuwa na kuhangaika kwa kuhama kwenda timu nyingine, maisha yake yote amechezea Sunderland na baadaye Simba kabla ya kustaafu akiwa Simba.”

“Kitu ambacho tutaendelea kumkumbuka Mambeta mwaka 1973 yeye ndiye aliyeongoza kikosi cha Simba ambacho Haidary Abeid Muchacho alifunga goli moja na kuondoa utawala uliokuwa wa Yanaga uliokuwa umedumu kwa muda mrefu sana.”

“Kwa wakazi wa Tabora, alikuwa mchezaji wa Railway Training School hapa sisi tukiwa wadogo kabisa alikuwa ni mchezaji hodari sana wakati anasoma.”

“Nawaomba viongozi wangu wa Simba, kwakuwa huyu alikuwa mchezaji mwenye nidhamu na mapenzi makubwa kwa klabu na alipata madhara makubwa kabla ya kufariki kwa kukatwa miguu yote miwili kwa sababu alikuwa anaumwa. Naomba uongozi wa Simba huu msiba uwahusu wao na ikiwezekana waende Kigamboni kushiriki kikamilifu kumsitiri mchezaji wetu kwa heshima za klabu yetu ya Simba.

Mdogo wake Arthur Mambeta anayefahamika kwa jina la Steven Mambeta amethibitisha kufariki kwa kaka yake jana saa 12 jioni.

“Taarifa ni kwamba, alifariki jana saa 12 jioni, mwili wa marehemu upo hospitali ya Temeke lakini msiba upo Kibugumo, Darajani-Kigamboni.”

Comments

comments

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here