Home Kitaifa Mtazamo wa Shaffih Dauda kuhusu mchakato wa uchaguzi TFF unavyoendelea

Mtazamo wa Shaffih Dauda kuhusu mchakato wa uchaguzi TFF unavyoendelea

5660
0
SHARE

Kamati ya utendaji ya TFF imefanya marekebisho kwenye kamati zake mbalimbali lakini marekebisho makubwa yamefanywa kwenye kamati ya uchaguzi ambapo wajumbe wanne wa kamati hiyo wameondolewa na kubakizwa mjumbe mmoja pekee ambaye alikuwa mwenyekiti wa kamati hiyo na huyu si mwingine ni Revocatus Kuuli.

Wakati hayo yakiendelea, Shaffih Dauda ametoa maoni yake kuhusu mambo yanavyoendelea kuhusu mchakato mzima wa uchaguzi mkuu wa TFF na kushauri wajumbe wanaoteuliwa kuweka mbele maslahi ya mpira wa Tanzania kuliko maslahi ya watu binafsi ambao wamewateua kusimamia uchaguzi.

“Kwa nini kipindi cha uchaguzi ndio kuna kuwa na mizengwe na migongano mingi? Utagundua kuna matatizo sehemu fulani, na mimi huwa sipendi kuangalia mtu alipoangukia, huwa nakwenda mbali zaidi kutaka kuangalia kilichosababisha aangunke ili kuweza kutatua tatizo siku nyingine asijikwae akaanguka tena.”

“Kwa hiyo hizi mamlaka husika wasipambane kufanya mabadiliko au maboresho kwa ajili ya kutatua jambo moja ambalo lipo usoni, waangalie kwa upana waweze kufanya mabadilko makubwa kwenye kanuni za uchaguzi, katiba za vyama na taasisi za mpira kwa ujumla. Hizi katiba na kanuni zina mapungufu mengi sana.”

Kikubwa ambacho kinasababisha mapungufu hayo ni wale ambao wanakuwa na mamlaka kwa kipindi husika kuwa wabinafsi, kutengeneza vipengele ambavyo kwa wakati huo vina wabeba au kutengeneza vipengele ambavyo vitakuja kuwasaidia baadae lakini wanashindwa kuweka mbele maslahi ya taasisi  na mpira wenyewe.

“Kwa hiyo inapofika wakati pande mbili zinapingana kuwania jambo fulani ndio pale ambapo huwa tunaona hayo mapungufu na vita kubwa, inafika mahali kama hili sakata la uchaguzi wa sasa lilipofika. Kama ni mfuatiliaji mzuri utagundua haya maamuzi yaliyofanywa na kamati ya utendaji ambayo ndio ileile iliyoteua kamati zilizopita ambazo zimefanyiwa marekebisho.”

“Wakati ule kulikuwa na mapungufu yaliyopelekea kuziteua hizi kamati, mapungufu yalikuwepo wapi? Kamati aliteua nani? Ukiangalia kwa haraka utagundua kwamba, mtu mmoja au wawili ambao hawakuwepo kwenye kikao cha kamati ya utendaji (kilichofanya marekebisho ya kamati) inawezekana ndio walikaa wakatengeneza hizi kamati? Kwa maana ya Rais Jamal Malinzi na mjumbe wa kamati ya utendaji Geoffrey Nyange ‘Kaburu’.”

“Leo hii hawapo, kamati ya utendaji ya wajumbe wengine wanakaa wanasema kulikuwa na mapungufu makubwa na wameamua kufanya marekebisho. Sasa hapo ndio inakuonesha yale mapungufu ambayo mimi nakuonesha tangu mwanzoni kwamba, inawezekana kuna kipengele kwenye katiba ambacho kinatoa nguvu kwa mtu mmoja au wawili kuweza kufanya maamuzi ambayo mwisho wa siku yanakuwa na athari kubwa.”

“Baada ya haya yanayotokea, wale watakaopata nafasi kwenye chaguzi hizi ambazo zinaendelea, kitu cha kwanza iwe ni kuweka mbele maslahi ya mpira kuliko kuweka maslahi binafsi kwamba tayari watu wameingia kwenye system basi wanatengeneza mbinu za kubaki madarakani kwenye uchaguzi unaofuata. Watengeneze katiba ambayo itakuwa huru kwa watu wote ili huko baadae tusione haya mambo yanayotokea sasa hivi.”

“Kwa mfano, jambo lililofanywa jana na kamati ya utendaji kukaa na kubadilisha baadhi ya wajumbe wa kamati na kuteua wajumbe wapya baadhi yao ni wagombea wa nafasi mbalimbali kwenye mchakato wa uchaguzi ambao unaendelea. Sasa inakuaje kwa wagombea wengine ambao hawapo kwenye kamati ya utendaji ya TFF halafu wanaoteua kamati ya uchaguzi ni wagombea kama wengine, je wagombea wengine wataamini vipi kamati mbalimbali kama zitakuwa fair kwao?”

“Kama zinateuliwa kamati ambazo zitakuwa fair na wasiingie kwenye malumbano kwamba watu wawili ndio wameweka watu wao kwa ajili ya kutetea maslahi yao, waingie wajumbe ambao watatetea maslahi ya mpira hata kama wamewekwa kwenye kamati na watu wanaotaka wawabebe. Wao wanatakiwa kujali kanuni na taratibu, hata kama wagombea waliowateua wakiwa hawana sifa hawatakiwi kuwaangalia usoni badala yake warejee kwenye kanuni zina semaje.”

“Kama mambo yatakwenda hivyo, hutosikia mtu analalamika hata baada ya kuondoshwa kwenye mchakato wa uchaguzi kwa kukosa sifa, lakini hayo yote yafanywe kwa haki bila upendeleo wowote.”

Comments

comments

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here