Home Kitaifa Alifeli kidato cha pili, sasa anatesa Yanga

Alifeli kidato cha pili, sasa anatesa Yanga

7605
0
SHARE

Na Zainabu Rajabu.

KILA kilicho na mafanikio hakikosi changamoto huu ni msemo ambao unabeba ujumbe mzito ambao kwa mwanadamu yeyote anatakiwa kuufuata ili aweze kufikia malengo anayokusudia kuyafikia.

Changamoto zipo ili kuweza kumfanya mwanadamu yeyote apambane na kuweza kufikia malengo yake eidha kwa kukwepa vikwazo vingi na baadaye kuweza kufikia kile anachokusudia.

Katika makala haya namzungumzia beki wa kushoto wa Yanga, Hajji Mwinyi Ngwali ambaye anabainisha kuwa hadi alipofikia anamshukuru mungu huku akiweka wazi kuwa sio mwisho bado anaendelea kupambana hadi atakapofikia malengo.

Swali; Ni changamoto gani umefanikiwa kukumbana nazo tangu umeamua kujihusisha na soka?

Jibu; Hadi hapa nilipofika namshukuru sana mungu kwani yeye ndio kila kitu katika maisha yangu nimekutana na vikwazo vingi lakini sikukatishwa tamaa na vikwazo hivyo nikaendelea kupambana navyo hadi nitakapofikia mafanikio.

Napenda sana kazi ninayoifanya lakini nimekuwa nikikwazwa na baadhi ya vyombo vya Habari kuniandika vibaya bila ya mimi mwenyewe kutolea ufafanuzi.

Katika vitu vinavyonikwaza na navichukia ni vyombo vya habari sio vyote lakini kuna baadhi vinafanya vitu kwa kujinufaisha vyenyewe huku wakishindwa kutambua vitu wanavyoviandika bila kuwa na uhakika vinamuharibia kazi pamoja na kumtoa thamani katika jamii mtu wanaemuandika.

Swali; Una malengo gani katika soka?

Jibu; Malengo yangu ni kucheza soka la kulipwa nje ya nchi na kuweza kuisaidia nchi yangu kuongeza idadi ya wachezaji wanaocheza soka nje na kuitangaza Tanzania kupitia soka.

Swali; Ni wachezaji gani anakupa changamoto kutokana na mfumo wao wa uchezaji?

Jibu; Pamoja na kuukubali uwezo wangu mwenyewe katika soka kuna wachezaji wananipa changamoto kutokana na uwezo wao wawapo uwanjani kutokana na uwezo wao mzuri wawapo uuwanjani kwa upande wa wachezaji wa ndani napenda sana uchezwaji wa Agrey Moris anayekipiga katika klabu ya Azam FC.

Moris ni mchezaji mahiri sana na ni mchezaji anayejua nini anakifanya awapo uwanjani huwa namuangalia sana napenda anavyocheza pia naamini uwezo wake unanipa changamoto zinazonifanya niongeze uwezo zaidi.

Kwa upande wa wachezaji wa nje navutiwa na uchezaji wa Cristian Ronaldo ni mchezaji wa kuigwa kutokana na kuhimili vikwazo ambavyo havimkatishi tamaa na kuendelea kupambana lengo likiwa ni kuisaidia timu na kufuirahisha mashabiki.

Swali; Ni vitu gani huvipendi katika maisha yako?

Jibu; Katika maisha ya kawaida na maisha ya soka huwa sipendelei kabisa masuala ya uongo kutoka kwa waandishi na hata marafiki wa karibu wanaomzunguka.

Mimi ni kama kioo kwa jamii inayonizunguka na huwa napenda sana vijana wajifunze kutoka kwangu hivyo nachukizwa sana na baadhi ya vyombo vya habari kuniandika mambo maovu ambayo huwa siyafanyi kitendo ambacho kinanijengea picha mbaya kwa jamii yangu.

Swali: Katika masuala ya vyakula je unapendelea nini?

Jibu: Mimi ni mpenzi mkubwa wa Wali nyama ni chakula ambacho nikila najisikia furaha na kushiba vizuri tofauti na vyakula vingine.

Haji anasema muda wake wa mapuziko mala nyingi anapendelea kukaa nyumbani na marafiki huku akisikiliza muziki ambapo aliweka wazi kuwa yeye ni shabiki mkubwa wa Raper David Genzi ‘Young Dee’.

Swali; Nini ushauri wako kwa Serikali?

Jibu; Naamini kupitia Website hii Shaffidauda.co.tz  ujumbe wangu unaweza ukafika kwa serikali ya awamu ya tano inayoongozwa na Rais John Pombe  Magufili kwa kumuomba haangalie ata sekta ya michezo kama anavyofanya katika sekta nyingine nyingi.

Pia naiomba serikali hii ijaribu kuinua na kuendeleza michezo kuanzia sekta ya vijana ambao ndio watakaokuwa wawakilishi wa nchi hapo baadaye katika mashindano mbalimbali ya nje na ndani.

Swali; Unaushauri gani kwa vijana wanaopenda mpira?

Jibu; Kila jambo lililo na mafanikio haliwezi kukosa changamoto hivyo wito wangu kwao kutokukata tamaa kama kweli wanaamini katika michezo na wanatakiwa kutumia muda mwingi kufanya mazoezi ili kuendeleza vipaji vyao bila kusubili kusimamiwa.

Swali; Umetokea wapi hadi hapa ulipofikia?

Jibu; Mwinyi kazaliwa Novemba 2, 1991 Visiwani Zanzibar amesoma shule ya msingi ya Wazazi Amani na kuhitimu mwaka 2006 alibahatika kujiunga na elimu ya sekondari ya Mwanakwekwele ambapo alisoma hadi kidato cha pili.

Nili ishia kidato cha pili kutokana na kushindwa kufikisha alama zinazotakiwa ili niweze kuendelea kidato cha tatu hivyo kutokana na kutokupata nafasi ya kuendelea nikaamua kujingia katika soka.

2010 nilianza kujihusisha na soka kwa kuanza katika timu ya Mapunda FC ambayo ilikuwa ni ya mtaani kwetu huko niliendelea kucheza hadi mwaka 2004 niliingia katika ligi ya vijana katika timu ya Necheran Centrel ambapo nilicheza hapo hadi 2011 nilipoonwa na Majimaji ya Zanzibar iliyokuwa inashiriki ligi daraja la kwanza.

Katika klabu hiyo ya Majimaji nilicheza mwaka mmoja na 2012 nilionwa na Chuoni FC ambapo alicheza kwa muda wa miaka miwili na baadaye mwaka 2014 nilisajiliwa na KMKM na baadaye ndipo nilipoonwa na Yanga ambayo naitumikia hadi sasa.

Comments

comments

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here