Home Kitaifa Sports Extra wapishana kuhusu kanuni ya uzoefu wa miaka 5 ili kuongoza...

Sports Extra wapishana kuhusu kanuni ya uzoefu wa miaka 5 ili kuongoza TFF

6110
0
SHARE
Wangazaji wa kipindi cha Sports Extra cha Clouds FM, kutoka kushoto ni Edger Kibwana, Alex Luambano, Issa Maeda na aliyesimama nyuma (mwenye T-shirt ya blue) ni Yahaya Mohamed 'Mkazuzu'

Tayari wadau wameshaanza kuchukua fomu kwa ajili ya kuwania nyadhifa mbalimbali katika shirikisho la mpira wa miguu Tanzania (TFF) kwa ajili ya uchaguzi mkuu wa kupata viongozi wapya wataoongoza TFF kwa kipindi kingine baada ya uongozi uliopo madarakani kumaliza muda wake.

Rais anamaliza muda wake Jamal Malinzi  alikuwa wa kwanza kuchukua fomu kwa ajili ya kutetea nafasi yake, Imani Magega mwenyekiti wa zamani wa klabu ya Yanga pia ameshachukua fomu kuwania nafasi hiyo ya juu kwenye uongozi wa shirikisho la soka nchini.

Mlamu Ng’ambi na Michael Wambura wao wamechukuwa fomu kwa ajili ya kuwania nafasi ya makamu  wa Rais. Makamu wa Rais wa Simba Geoffrey Nyange ‘Kaburu’ nae amechukua fomu kuwania nafasi ya makamu wa Rais kwa kipindi kijacho.

Nafasi ya ujumbe wa kamati ya utendaji wameshajitokeza watu kadhaa miongoni mwao ni Salum Chama, Efraim Majige, Elias Mwanjala, Golden Sanga, Shaffih Dauda, Athumani Kambi, Kodastian Mkumbu, Samuel Daniel na Mbasha Matutu.

Lakini mjadala mkubwa ndani ya Sports Extra mjada mkubwa umekuwa ni moja ya kigezo cha kuwania uongozi ndani ya TFF, kigezo cha kuwa na uzoefu wa kuongoza mpira kwa kipindi kisichopungua miaka mitano kilijadiliwa huku kila mmoja akitoa mtazamo wake kuhusu kigezo hicho ambacho

Edgar Kibwana

Kibwana anaamini kanuni ya uzoefu wa miaka mitano ndio imruhusu mtu kugombea haina tija na ni kutaka kuweka ugumu kwa watu ambao hawana muda mrefu kwenye uongozi kuingia TFF.

“Kuna kichaka hapa inabidi kichomwe moto, hii kanuni ya kusema kwamba, kama hujawahi kuongoza mpira kwa kipindi kisichopungua miaka mitano ni kichaka kikubwa sana inabidi kichomwe moto. Yani usipokuwa mtu wa mpira kuingia kwenye mfumo wa TFF ni ngumu sana.”

Alex Luambano

Luambano kwa upande wake anaona ni sawa kigezo cha uzoefu wa miaka mitano kuendelea kutumika ili kuwapata wagombea, ametolea mfano kwenye ajira za kawaida ambapo mwajiri hutoa vigezo na masharti kwa waombaji wa ajira husika kabla ya kuomba ili apate mtu mwenye sifa anazo zihitaji.

Lakini akakiri kwamba, wakati mwingine vigezo hivyo vinawaumiza wale wasio na uzoefu na kuhoji hao wasio na uzoefu watapata wapi uzoefu ikiwa kila sehemu wanahitaji mtu mwenye uzoefu?

“Inabidi uanzie ngazi za chini, hata kwenye ajira za kawaida waajiri huwa wanasema wanahitaji mtu mwenye uzoefu wa miaka kadhaa, wanaweka kigezo cha umri. Sasa wale ambao wanakuwa ndio wametoka shule ndio wanakuwa kwenye wakati mgumu kwenye hizo ajira, hivyo ndivyo ilivyo hata kwenye uongozi wa mpira.”

“Kwa hiyo kama wewe ni mpya kwenye uongozi wa soka, unamtihani mkubwa sana.”

Issa Maeda

Maeda hakucheza mbali na Kibwana, yeye pia alisema kigezo cha uzoefu wa miaka mitano ni kufunga milango kwa watu wenye uwezo wa kuongoza ila tu kwa kuwa hawana uzoefu wa miaka mitano basi inabidi wakae nje ya uongozi wa TFF.

Akaongeza kuwa, kwa Tanzania kigezo cha miaka mitano hakina tija labda kwa nchi za wenzetu kinaweza kuwa na mashiko lakini sio Bongo. Maeda akaenda mbali zaidi na kusema inawezekana mtu akawa na uzoefu mkubwa kwenye utawala wa mpira lakini hajafanikiwa katika uzoefu wake huo alionao.

Kwa upande wetu sisi (Tanzania) hicho kipengele hakina tija kabisa, waliopo madarakani wamefanya nini? Tunafunga milango kwa watu wenye uwezo kwa sababu ya kipengele hiki. Ni kweli lazima uanze uongozi katika ngazi fulani ukue uende katika ngazi ya taifa, lakini kipengele hiki kuna namna ya kukitazama.

Kwa nchi zilizoendelea kinafaa lakini sio kwetu. Mfano mtu amekaa madarakani kwa miaka 20 halafu unajivunia inabidi tumuulize kwa mafanikio yapi kwa sababu kila kukicha nafasi yetu ni ya 120 kwa nini tusiruhusu upambane na mtu mwingine ambaye hana uzoefu wa miaka mitano lakini ana uwezo wa kuongoza na kututoa hapo ulipotuweka.

Wewe msomaji uko upande upi hapo baada ya kuona msimamo wa Edgar Kibwana, Alex Luambano na Issa Maeda? Je kigezo cha uzoefu wa maiaka mitano kina tija au hakina mantiki na kimelenga kuwapunguza watu wenye uwezo wanaotaka kuwania nafasi za uongozi pale TFF?

Nipe maoni yako kwa comment yako hapo chini tuone kama kigezo hiki bado kina mashiko au hakina maana yoyote ya kujenga.

Comments

comments

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here