Home Kitaifa Mambo 5 ya kuangalia kabla ya kuhukumu mchezaji mmojammoja wa Stars –...

Mambo 5 ya kuangalia kabla ya kuhukumu mchezaji mmojammoja wa Stars – Shaffih Dauda

8183
0
SHARE

Matokeo ya mechi kati ya Stars dhidi ya Lesotho yaliwakatisha tamaa watu wengi sana, baada ya mechi ya nimefuatilia maoni ya wadau wengi sana kila mmoja akiwa na maoni yake tofauti.

Mimi sikustushwa n asana na matokeo yale, kama mtanzania jukumu langu ni kuisapoti timu yangu ya taifa lakini inapokuja uhalisia, nabaki kwenye uhalisia. Kwa nchi yetu ya Tanznia bado kuna mambo mengi inabidi yafanyiwe kazi, wakati mwingine ni vigumu kumhukumu mchezaji mmojammoja, ukiangalia performance ya timu ya taifa halafu ukaangalia mchezaji mmojammoja namna wanavyocheza ukataka uwahukumu kwa ule mchezo mmoja wakati mwingine naona si haki.

Kuna namna ambayo itafika muda wa kumuhukumu mchezaji kama kuna mambo yamefanyika kwa mchezaji mwenyewe, kwa mfano kuna wataalam wengingi ndani ya shirikisho wanajua kwamba ili timu ya taifa ifike kwenye hatua ya kushindana ni lazima kuwe na michakato imefanyika na sio michakato ya kulala na kuamka asubuhi, inahitaji muda.

Tunazungumzia uwekezaji kwenye soka la vijana, ubora wa ligi zetu hususan ligi kuu, hivi ni vitu ambavyo vinahitaji kuviangalia. Sasa watu leo wanatoa wapi ujasili wa kuanza kuhukumu mchezaji mmoja wakati siku chache zilizopita tulikuwa kwenye mijadala ya kuangalia namna ligi yetu inavyokwenda na mambo yanayofanyika kwenye ligi.

Kwa bahati mbaya sisi watanzania ni wepesi wa kusahau, laity kama tungekuwa wastahimilivu na tuna fatilia vizuri, kuna mambo mengi sana ambayo hayajakaa sawa kuanzia kwenye mambo ya kiufundi. Wenzetu wanaocheza na kufanikiwa mipango yao ipo wazi miaka kadhaa iliyopita.

Kwa mfano, siku ambayo Taifa Stars inalazimishwa sare ya  kufungana 1-1 na Lesotho, Afrika Kusini walipata ushindi wa magoli 2-0 ugenini dhidi ya Nigeria, mipango yao ipo hadharani miaka mitano iliyopita na aliyeiweka hadharani ni aliyekuwa Rais wao wa soka Danny Odano wakati anaingia madarakani.

Alikuwa anawashangaa wananchi wa Afrika Kusini wanavyokuwa na hasira kutokana na matokeo mabaya inayopata timu yao, akasema haiwezekani hata siku moja timu ya taifa ya wakubwa haiwezi kufanya vizuri ikiwa timu za vijana hazijafanya vizuri. Alisema timu zao za U17, U20 na U23 bado hazijafanya vizuri kwa miaka 10 hadi 15 iliyopita. Sasa watu wanapata wapi ujasiri wa kutaka kuiona senior timu nafanya vizuri?

Wakakaa chini na wataalam, leo hii timu zao za vijana zimeanza kufanya vizuri na kufanikiwa kushiriki mashindano ya Afrika na Dunia sasa hivi wanaweza kucheza ugenini na wakawa na uhakika wa kuondoka na pointi tatu.

Kwa hiyo na sisi tutengeneze misingi kama hiyo ya kuwa na timu bora za vijana ili twende tukashindane, lakini leo hii ukianza kumpiga maswali kocha ni kumtesa bure. Lazima tuwe na mifumo ya kutengeneza timu ya taifa, tusiwe na klabu ya taifa.

Tunatakiwa tuangalie maeneo matano. Lazima tujitambue sisi tupoje, tukisha tenga muda wa kujitambua na kujitathmini inatupa fursa ya kujua mapungufu yetu na kujua tunatakiwa twende wapi. Tujiangalie sisi tunachezaje kwa sababu inaathari sehemu zote, haiwezekani timu ya taifa inatumia mfumo wa 3-5-2, halafu U20 wanacheza 4-4-2 huku U17 wanacheza 4-3-3 kwenye vilabu kila mtu anacheza anavyojua yeye.

Lazima tujitathmini na kuwa na falsafa moja inayofanana, baada ya hapo tuangalie future ya mchezaji wa kitanzania, lazima tuangalie Msuva baada ya miaka mitano atakuwa ni mchezaji wa aina gani, baada ya hapo tuangalie mifumo yetu ya ufundishaji ipoje, tunafundisha ili iweje.

Halafu tunakuja sisi kama wadau tuna-support kivipi ili kuweza kutekeleza haya mambo, tukifika hiyo hatua tunaweza kumwambia ‘Ulimwengu leo umezingua’ au mchezaji yeyote yule tunaweza kumhukumu endapo atazingua.

Comments

comments

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here