Home Kimataifa Hii ndio safari ya Tiote kutoka mtaani hadi Newcastle mpaka mauti.

Hii ndio safari ya Tiote kutoka mtaani hadi Newcastle mpaka mauti.

10457
0
SHARE

Ilikuwa ni mwezi wa sita tarehe 21(siku 15 baada ya leo) lakini huo ulikuwa mwaka 1986 katika mtaa wa Yammousokro nchini Ivory Coast ambapo alizaliwa kijana mwenye nguvu za miguu na mfupi kiumbo aliitwa Cheick Ismail Tiote.

Akiwa na miaka 15 tu alianza kumiliki viatu vya kuchezea mpira na hapo ndipo wazazi na watu mtaani kwao wakajua huyu atakuwa mwanasoka bora siku moja.

Akiwa na miaka 15 tu alianza kucheza soka katika klabu ya nchini Ivory Coast ya Fc Bibo, Tiote aliamua kuachana na kila kitu na hata shule akaachana nayo ili apambane katika soka.

Mungu sii Athumani kwani mwaka 2005 Tiote alifanikiwa kwenda Ulaya kucheza soka, Tiote alisajiliwa katika ligi ya Ubelgiji katika klabu ya Anderchelt.

Maisha ya Anderchelt hayakuwa mazuri sana na klabu hiyo iliamua kumtoa Tiote kwa mkopo kwenda katika klabu ya Roda Jc ambako alipewa nafasi ya kucheza.

Mwaka 2008 Tiote alifanikiwa kusainiwa katika klabu nyingine ya Ubelgiji ya Twente ambako nako kidogo dogo akaanza kupata nafasi ya kucheza.

Mwaka 2010 ndipo alipata nafasi ya kujiunga na Newcasstle ilikuwa tarehe 28 mwezi wa 10 na hapa ndipo Tiote alisema anaona ni kama ndoto zake zimekuwa kweli.

Tarehe 5 mwezi February mwaka 2011 ni siku ambayo mashabiki wa Arsenal hawataweza isahau mkwaju wa Tiote alulowafunga katika mchezo ambao uliisha kwa bao 4 kwa 4.

Tiote ambaye msimu wa mwaka 2013-2014 alipewa unahodha wa Newcastle,ilipofika January mwaka huu ndipo alijiunga na klabu ya Beijing ambako mauti yalimkuta.

 

Comments

comments

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here