Home Kimataifa Mamadou Coulibaly. Msenegali Aliyechagua Ukimbizi na Njaa Ili Awe Mwanasoka. Somo Kwa...

Mamadou Coulibaly. Msenegali Aliyechagua Ukimbizi na Njaa Ili Awe Mwanasoka. Somo Kwa Sureboy.

4889
0
SHARE

Wangapi wanamfahamu Mamadou Coulibaly? Inawezekana lisiwe jina maarufu miongoni mwa mashabiki lakini ni jina ambalo linawafanya matajiri na makocha kwenye vilabu tofauti waumize kichwa na kutaka kufungua pochi nene kwa ajili ya kumpata. Huyu yupo tayari na historia yake inafanya jambo hili livutie zaidi, naam aliwahi kuwa mkimbizi huyu.

Kiungo huyu mwenye miaka 18 anayechezea klabu ya Pescara alielezea namna ambayo aliweka maisha yake rehani alipoamua kuondoka Senegal na kuelekea zake Ulaya. Na sasa yupo katika njia ya kujiunga na klabu ya Juventus ambayo ipo katika fainali ya klabu bingwa barani Ulaya.

Stori ya Coulibaly ni moja ya vitu vichache ambavyo vinaweza kukupa jambo la moyo wako ambalo llitakufanya uamini hata jabali haliwezi kukwamisha safari yako.

Alifika Ulaya mwaka 2015 baada ya  kuishi katika safari ambayo ilikuwa ngumu kupita kiasi kutoka Senegal akipitia Morocco kabla ya kufika katika bara ambalo baadae alionekana kwa klabu ya Pescara nchini Italia na ikaamua kumtwaa.

Mamadou Coulibaly in action against Juventus, who he could soon join

Akizungumza na mtandao wa jarida la Gazzetta della Sport  alieleza namna ilivyokuwa tofauti na alivyotarajia na kwa kiasi gani msukumo wa kupata kile alichokihitaji ulivyomsaidia katika nyakati ngumu alizopitia.

“Niliondoka na begi la mgongoni pekee.” Nilimwambia rafiki yangu Mamadou pekee, wazazi wangu walifahamu kuwa nitakuwa shule.”

“ Nilizima simu yangu na sikupiga simu kwa muda wa miezi mitatu mpaka minne, na walijua nimefariki.” “Nilikuwa na chakula cha kutosha kula nyumbani, nipo mimi na dada zangu wawili. Baba yangu hakutaka nicheze mpira hata hivyo,” alieleza Coulibaly.

“Kwake kusoma lilikuwa jambo pekee la msingi katika maisha yake kwa sababu familia yetu ni ya walimu. Yeye akiwa ni mwalimu wa elimu ya viungo, shangazi zangu wakiwa ni maprofesa.”

“Aliniahidi kuwa atanipeleka katika timu za Ulaya, lakini ilikuwa katika kunifunga mdomo. He “Niliamua kuweka maisha yangu rehani kwa ajili ya soka, lakini pia nilifanya hivyo kwa ajili yao pia. Muda si mrefu nitaweza kuwasaidia,”  alisema Coulibaly.

Lakini jambo la ajabu kwa Coulibaly ni kuwa inawezekana hilo likawa ni jepesi kati ya mazito aliyoyapitia. Mambo yalikuwa magumu zaidi katika njia yake ya mafanikio.

Mamadou Coulibaly couldn't afford the train ticket to get to Pescara

Kiungo huyo alielezea namna ambayo aliamua kulala mitaani na angeweza kufariki kama boti aliyodandia ingechukuliwa na mawimbi huku hana hata chembe ya mbinu ya kuogelea.

Aliongeza: “Nililipia tiketi ya basi kutoka Dakar mpaka Morocco, haikuwa hatari ila mambo yalikuwa mabaya baadaye.

“Nikiwa Morocco nilikuwa nalala bandarini, sikuwa na fedha za kupanda boti. Kuna mwanaume aliniona hapo kwa siku kadhaa akaniuliza nilikuwa nafanya nini kulala mitaani. Nilimjibu nahitaji kwenda Ulaya.”

“Baada ya siku chache akarudi, alikuwa anfanya kazi kwenye meli iliyokuwa inaelekea Ufaransa na akaniambia tunaweza kwenda.

“Haikuwa boti kama mnazoziona kwenye Tv, ilikuwa kubwa zaidi na inasafirisha chakula. Kulikuwa na wavulana 20 wengine niliokutana nao. Nilikuwa pale kwa ajili ya soka sijui wenyewe walifuata nini, sikufahamu ndoto zao.”

“Hivyo ndivyo nilivyofika hapa na sina tofauti na wengine wote waliofika hapa kwa njia ya boti. Haikuwa hatari sana lakini sijui kuogelea, na kama boti ingezama ningeweza kufa tu.

Mamadou Coulibaly risked everything to make journey from Senegal to Italy

Coulibaly alifika Kaskazini mwa Italia, lakini maisha hayakuwa rahisi. Alikuwa mhanga wa matukio ya ubaguzi na ingekuwa bahati sana kwake kupata japo chakula cha kuhudumia tumbo lake.

Anasema kuna nyakti watu wa Italia wangeweza kumwita “Mtu wa Kwenye Boti” ili kunikashifu lakini sikujali na sikuhamaki. Wakati mgumu kabisa akiwa Livorno. Mtu Yule alinileta hapa ili anitambulishe kwa baadhi ya timu, siku moja nikaamka nipo hotelini na alikuwa ameondoka.”

“Sikuwa na fedha yoyote, sikumfahamu yoyote na sikuwa naweza kuzungumza Kiitaliano. Aliniona nikicheza ufukweni na akanipeleka Livorno kwa majaribio ambayo niliyahitaji lakini sikuwa na vielelezo vinavyotakiwa. Nilikuwa nalala mitaani na kama ningekuwa mwenye bahati ningekula sandwich pekee.”

Coulibaly akaamua kwenda kusini ambako ni mji mkuu wa Italia na mambo mengine yakatokea. Aliendelea kuishi maisha ya kujitoa mhanga akijaribu kufikia ndoto zake.

Akaendelea “wakati nilipofika Rome, wakanieleza kuwa kulikuwa kuna raia wengi wa Senegal Pescara hivyo nikapanda treni bila hata kulipa tiketi. Nikakosea na kushuka Roseto kituo tofauti hivyo ikabidi nilale uwanjani.”

“Maaskari wakanikuta na kunipeleka sehemu ya kulelea huko Montepagano.

“Nilifanya majaribio na Cesena, Sassuolo, Roma na Ascoli lakini wote hawakunichukua. Nilicheza kiasi mpira wa kishule nyumbani Senegal nikiwa mtoto na nilijifunza kucheza soka nikiwa mtaani.”

Mamadou Coulibaly came to Italy by boat, despite not being able to swim

Coulibaly hajaiona familia yake tangu aondoke Senegal na anathibitisha kuwa hawakuwahi kufahamu kama yupo hai.

Anaeleza kuwa: “Baba yangu ni mkali na mwenye misimamo, miaka miwili iliyopita nisingeweza kumwambia kuwa nipo Ufaransa, angefanya kila linalowezekana anirejeshe. Lakini kwa sasa naongea nae kila siku na anasema ana furaha na nimemwomba radhi. Nimemkumbuka mama yangu pia, sijamwona kwa miaka miwili. Nilivyoondoka alilia na hakufahamu kama nipo hai”

Naam kijana mwenye miaka 18 ambaye aliona ana uwezo wa kushinda njaa kwa muda mfupi ili ausake utajiri, huyu ambaye alivuka maji yaliyowameza wengi baharini na leo anaelekea kutimiza ndoto yake.

Comments

comments

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here